วันศุกร์ที่ 7 มิถุนายน 2567 เวลา 13:00 – 15:00 น. คณะสิ่งแวดล้อมและทรัพยากรศาสตร์ มหาวิทยาลัยมหิดล โดยอาจารย์ ดร.วิชญา รงค์สยามานนท์ เป็นวิทยากรบรรยาย พร้อมทีมผู้ช่วยจัดกิจกรรม ได้จัดโครงการให้ความรู้เรื่องการประหยัดพลังงานและวิกฤตภาวะโลกร้อน ให้กับนักเรียนระดับชั้นประถมศึกษา ปีที่ 2-6 จำนวน 90 คน ณ โรงเรียนนาคประสิทธิ์ มูลนิธิวัดบางช้างเหนือ ทั้งนี้ การจัดกิจกรรมดังกล่าว มีวัตถุประสงค์เพื่อให้นักเรียนตระหนักถึงความสำคัญในการประหยัดพลังงานและปรับเปลี่ยนพฤติกรรมการใช้พลังงานอย่างคุ้มค่าให้เกิดประโยชน์สูงสุดต่อส่วนรวมต่อไป
![1 1](/images/igallery/resized/2024--235/1-0-120-90-80-c.jpg)
![2 2](/images/igallery/resized/2024--235/2-0-120-90-80-c.jpg)
![3 3](/images/igallery/resized/2024--235/3-0-120-90-80-c.jpg)
![4 4](/images/igallery/resized/2024--235/4-0-120-90-80-c.jpg)
![5 5](/images/igallery/resized/2024--235/5-0-120-90-80-c.jpg)
![6 6](/images/igallery/resized/2024--235/6-0-120-90-80-c.jpg)
![7 7](/images/igallery/resized/2024--235/7-0-120-90-80-c.jpg)
![8 8](/images/igallery/resized/2024--235/8-0-120-90-80-c.jpg)
![9 9](/images/igallery/resized/2024--235/9-0-120-90-80-c.jpg)
![10 10](/images/igallery/resized/2024--235/10-0-120-90-80-c.jpg)
![11 11](/images/igallery/resized/2024--235/11-0-120-90-80-c.jpg)
![12 12](/images/igallery/resized/2024--235/12-0-120-90-80-c.jpg)