การประชุมวิชาการการพัฒนาอย่างยั่งยืนระดับชาติ ครั้งที่ 1 (EN Sustainable Development National Conference # 1; ENSD Conference)
การประชุมวิชาการการพัฒนาอย่างยั่งยืนระดับชาติ ครั้งที่ 1 ขึ้นภายใต้หัวข้อเรื่อง “เสริมสร้างผลกระทบเพื่อเปลี่ยนแปลงโลก (Real World Impact) ” ระหว่างวันที่ 22 – 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2568 ณ คณะสิ่งแวดล้อมและทรัพยากรศาสตร์ มหาวิทยาลัยมหิดล ศาลายา นครปฐม เพื่อเป็นเวทีสำหรับนำเสนอผลงานทางวิชาการทั้งภาคบรรยายและภาคโปสเตอร์ อันจะเป็นการแลกเปลี่ยนองค์ความรู้ที่เกี่ยวกับการพัฒนาอย่างยั่งยืน (Sustainable Development) ระหว่างนักเรียน นิสิต นักศึกษา คณาจารย์ นักวิชาการ บุคลากรสายสนับสนุน รวมถึงผู้สนในทั่วไป ซึ่งจะส่งผลให้เกิดการขยายกลุ่มเครือข่ายด้านสิ่งแวดล้อม และส่งเสริมประสิทธิภาพของการดำเนินงานภายในเครือข่ายฯ ในด้านการศึกษาวิจัย ตลอดจนการประยุกต์องค์ความรู้ไปใช้เพื่อการจัดการและการอนุรักษ์ทรัพยากรธรรมชาติและสิ่งแวดล้อมให้เป็นไปอย่างยั่งยืน
Important Dates
Activities | Dates |
เปิดรับบทควม | 1 ส.ค 67 - 15 ก.พ 68 |
แจ้งผลบทคัดย่อที่ผ่านการพิจารณา | 20 ก.พ 2568 |
เจ้าของผลงานส่งผลงานวิจัยฉบับเต็ม | ภายในวันที่ 31 มี.ค 2568 |
คณะกรรมการพิจารณาบทความ แจ้งผลการพิจารณาของคณะกรรมการให้เจ้าของผลงานเพื่อแก้ไข |
1 - 15 เม.ย 2568 |
เจ้าของผลงานส่งผลงานวิจัยฉบับเต็มที่ได้แก้ไขตามข้อพิจารณา | 30 เม.ย 2568 |
เจ้าของผลงานชำระค่าลงทะเบียน | ภายในวันที่ 15 พ.ค 2568 |
ประกาศโปรแกรมทาง http://www.en.mahidol.ac.th/ensd | 18 พ.ค 2568 |
จัดการประชุมการพัฒนาอย่างยั่งยืนระดับชาติ ครั้งที่ 1 | 22 – 23 พ.ค พ.ศ. 2568 |
รูปแบบการจัดประชุม จัดให้มีการบรรยายพิเศษ การนำเสนองานวิจัยที่เกี่ยวข้องทั้งในห้องสัมมนาและในรูปแบบโปสเตอร์ และการอภิปรายจากผู้เชี่ยวชาญและผู้มีประสบการณ์ในหลาย ๆ ด้าน รวมถึงพื้นที่จัดแสดงนิทรรศการ สินค้าจากชุมชนโดยรอบมหาวิทยาลัยมหิดล และพื้นที่จำหน่ายอาหารและเครื่องดื่ม